Madadin Jagoran Adireshin MAC Don Xbox One

Madadin adireshin MAC yana ɗaya daga cikin abubuwan da ba a san su ba na Xbox.

Ba masu amfani da yawa ba su san cewa akwai ko na abin da yake yi da. Kuma yadda za su iya amfani da shi don inganta ƙwarewar wasan su.

Idan kun kasance cikin wannan rukunin kuma kuna mamakin menene ma’anar samun madadin. MAC adireshin a kan na’ura wasan bidiyo, wannan jagorar zuwa madadin. MAC adireshin na Xbox One ya rufe ku.

Za mu bi ku ta hanyar manufar madadin MAC adireshin kuma mu bayyana. Yadda za ku iya ƙirƙira shi don Xbox One a cikin cikakkun matakai.

Don haka mu dace da shi

 

Hakanan Karanta : Mafi kyawun Masu Binciko Don Xbox One Jagoran Adireshin MAC

Menene adireshin MAC?
Adireshin MAC gajeriyar adireshin Ikon Samun Mai jarida ne. Yana aiki azaman hanya ta musamman ta gano na’ura ko kayan masarufi akan hanyar sadarwar gida,

ba da damar na’urarka don sadarwa tare da amfani da bayanai a cikin waccan hanyar sadarwar.

Adireshin MAC shine ainihin ID ɗin da mai sauya hanyar sadarwa. Ko na’ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ke amfani da jagorar musamman shi don. Aika bayanai zuwa takamaiman na’urar da aka haɗa da hanyar sadarwa. Ana nuna shi azaman lambar hexadecimal mai lamba 12,

sau da yawa tana nuna sarƙaƙƙiya ko ƙira a matsayin masu raba tsakanin kowane lambobi biyu.

 

jagorar musamman

Hoto daga ROMAN ODINSOV

 

A wannan gaba, kuna iya yin mamaki: shin wannan ba batun adireshin IP bane? To, eh kuma a’a. Adireshin MAC da IP suna kama da cewa ana amfani da su duka don gano na’urori amma ba iri ɗaya bane.

Na farko yana taimakawa wajen ganowa da aika bayanai zuwa kowace na’ura a cikin tsarin sadarwar guda ɗaya, yayin da na ƙarshe 12 mafi kyawun madadin ableton (kyauta & biya) kuma ana amfani da shi don gano na’urarka lokacin aika bayanai zuwa cibiyoyin sadarwa daban-daban ciki har da Intanet.

Yi tunanin adireshin MAC azaman adireshin gida; babu gidaje biyu da ke raba adireshi ɗaya kamar yadda kowane adireshi ya keɓanta ga kowane gida. Adireshin IP, a gefe guda, sun fi kama da sunayen titi waɗanda za a iya canza su, canjawa wuri, ko canza su zuwa tituna daban-daban.

Bari mu ce kun haɗa Xbox One ɗinku da Smart TV ɗin ku zuwa cibiyar sadarwar ku ta gida, duka na’urorin biyu za su sami nasu adiresoshin MAC na musamman waɗanda ke gano su.

Wannan adireshin MAC zai kasance iri ɗaya komai sau nawa ka cire haɗin kuma sake haɗa na’urorin zuwa cibiyar sadarwa.

Koyaya, idan Xbox One ɗinku yana da adireshin

 

IP na 5678 yayin da kuke kan hanyar sadarwar kuma kun kashe haɗin Smart TV ɗin ku da duk wata na’urar da kuka haɗa zuwa cibiyar sadarwar na iya amfani da adireshin IP.

Hakazalika, lokacin da kuka haɗa Xbox ɗinku zuwa wata hanyar sadarwa, za a sanya muku wani adireshin IP na daban, amma kcrj adireshin MAC ɗin ku zai kasance iri ɗaya kamar dā sai dai idan kun canza shi.

Hakanan Karanta : Mafi kyawun Magudanar Wasa Don Xbox One Jagoran Adireshin MAC

Menene madadin MAC adireshin?
Madadin adireshin MAC adireshin MAC ne wanda mai amfani da na’urar wasan bidiyo na Xbox zai iya daidaita shi.

Ba kamar tsohon adireshin MAC wanda aka sanya wa na’urar ba, zaku iya canza ko saita madadin MAC adireshin Xbox ɗinku da hannu kuma kuyi amfani da shi a madadin adiresoshin MAC na asali.

 

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Scroll to Top